• Mon. Nov 28th, 2022

ભૂલથી પણ ખોટી દિશામાં તુલસીનો છોડ રોપશો નહિ,ઘરમાં તુલસી લાગવા માટે જોડાયેલ છે,આ નિયમો

ByDineshkumar Pandit

Jan 8, 2021

પુરાણોમાં તુલસીના છોડને પવિત્ર સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે અને આ છોડને પૂજનીય છે. આ છોડને ઘરે રાખવાથી જીવનમાં સુખ-શાંતિ રહે છે અને ઘરના સભ્યો સુરક્ષિત રહે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં પણ આ છોડને ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે અને એવું લખ્યું છે કે જે લોકોના ઘરે આ છોડ છે. નકારાત્મક energyર્જા તેમના જીવનથી દૂર રાખવામાં આવે છે. આજે અમે તમને આ છોડ સાથે સંકળાયેલા ઘણા ફાયદા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ ફાયદાઓ જાણ્યા પછી, ચોક્કસપણે આ છોડને ઘરે લગાવો.

તુલસીને ઘરે લગાવવાથી ફાયદો થાય છે.દર ગુરુવારે તુલસીના છોડની પાસે દીવો પ્રગટાવવો શુભ માનવામાં આવે છે. ગુરુવાર વિષ્ણુ સાથે સંકળાયેલ છે અને તુલસી વિષ્ણુને ખૂબ પ્રિય છે. આ જ કારણ છે કે જે લોકો આ દિવસે તુલસીની પૂજા કરે છે. તેમને જીવનમાં કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડતો નથી.

જ્યોતિષમાં તુલસીનો છોડ બુધ ગ્રહ સાથે પણ સંકળાયેલ છે. ખરેખર આ છોડનો રંગ લીલો છે અને બુધ ગ્રહ લીલોતરીનું પ્રતીક છે. જે લોકોની કુંડળીમાં કુંડળી ભારે હોય છે, તેઓએ બુધવારે તુલસીનો રોપ કરવો જોઈએ. તુલસીના છોડનો ઉપયોગ કરવાથી આ ગ્રહ શાંત થાય છે અને અનુકૂળ રહે છે.

જે લોકો લગ્ન જીવનમાં મુશ્કેલી અનુભવી રહ્યા છે અને લગ્ન ન કરતા હોય તેઓએ તુલસીની પૂજા કરવી જોઈએ. પૂજા કરતી વખતે સુહાગનને તુલસી પણ ચડાવો. સતત 5 ગુરુવારે આ ઉપાય કરવાથી તમારું લગ્નજીવન ટૂંક સમયમાં થશે.

ગ્રહણ દરમિયાન ખોરાક દૂષિત બને છે. જો કે તુલસીનો પાન ખોરાકની અંદર નાખવામાં આવે તો. તેથી ખોરાક શુદ્ધ રહે છે. તેથી જ્યારે પણ ગ્રહણ આવે ત્યારે ચોક્કસપણે તુલસીના પાનને ખોરાકમાં નાખો.

તુલસી સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણી સારી માનવામાં આવે છે. જો તમને શરદી, શરદી અને ખાંસી જેવી સામાન્ય સમસ્યા હોય તો તુલસીની ચા પીવાથી રાહત મળે છે.

ઘરમાં તુલસીનો છોડ રાખવાથી વાસ્તુ દોષ પણ દૂર થાય છે અને ઘરમાં સુખ-શાંતિ રહે છે. દુષ્ટ શક્તિઓ ઘરથી દૂર જાય છે.જે લોકો રવિવારે તુલસીના છોડમાં કાચુ દૂધ ચડાવે છે અને દરરોજ સાંજે તુલીની સામે ઘીનો દીવો સળગાવતા હોય છે. લક્ષ્મીજી હંમેશાં તેમના ઘરે રહે છે અને પૈસાની કમી નથી. આ સિવાય રસોડું પાસે તુલસી રાખવી પણ ખૂબ શુભ છે. આવું કરવાથી ઘર માં કૌટુંબિક ઝગડો સમાપ્ત થાય છે.

તુલસીને દક્ષિણ-પશ્ચિમ ખૂણામાં મૂકો અને દર શુક્રવારે સવારે છોડ પર કાચો દૂધ ચડાવો. આ કરવાથી વ્યવસાય યોગ્ય રીતે ચાલવા લાગશે.

તુલસીનો છોડ રોપતી વખતે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો –
વાસ્તુ મુજબ, તુલસીના છોડ માટે ઉત્તર, ઉત્તર-પૂર્વ અથવા પૂર્વ દિશા સૌથી વધુ યોગ્ય છે. આ દિશામાં તુલસીનું વાવેતર કરવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા ઉત્પન્ન થાય છે.તુલસીનો છોડ ઘરની દક્ષિણ દિશામાં ન લગાવવો જોઇએ. આ કરવાથી, નુકસાન થાય છે અને તમે પાપનું ભાગ્ય બની જાઓ છો.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ રવિવાર, એકાદશી અને સૂર્ય અને ચંદ્રગ્રહણ દરમિયાન તુલસીની પૂજા ન કરવી જોઈએ. આ દિવસોમાં તુલસી પર પણ પાણી ચાવવું જોઈએ નહીં અને તુલસીના પાન તોડવા ન જોઈએ. આ કરવાથી વાસ્તુ દોષો થાય છે.

જ્યારે તુલસીનો છોડ સુકાઈ જાય છે, ત્યારે તેને કૂવામાં અથવા કોઈ પવિત્ર નદીમાં નાખો અને તેને ઘરના નવા છોડથી બદલો. સુકા તુલસીના છોડની ક્યારેય પૂજા ન કરો અથવા આ છોડને તમારા ઘરે લાંબા સમય સુધી ન રાખો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *