• Fri. Nov 25th, 2022

22 માર્ચથી હોલાષ્ટકની શરૂઆત થઈ રહી છે, આ સરળ ઉપાય કરો, ઘર પૈસાથી ભરાશે

ByDineshkumar Pandit

Mar 3, 2021

હિન્દુ પંચાંગ મુજબ ફલાગુન શુક્લ પક્ષની અષ્ટમી તારીખથી હોલાષ્ટકની શરૂઆત થાય છે. હોલાષ્ટક દર વર્ષે હોળીના તહેવારના આઠ દિવસ પહેલા આવે છે. આ વર્ષે હોલાષ્ટક 22 માર્ચથી 28 માર્ચ સુધી રહેશે. ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, હોલાષ્ટક દરમિયાન કોઈએ શુભ કાર્ય ન કરવું જોઈએ. આ સમય દરમ્યાન કરવામાં આવતી શુભ ક્રિયાઓ સફળ નથી અને તેમની યોગ્યતાઓ પ્રાપ્ત થતી નથી.

માન્યતા અનુસાર લગ્ન, લગ્ન, વાહન ખરીદવા અથવા મકાન ખરીદવા અને મંગળના અન્ય કાર્યો હોલાષ્ટકના આઠ દિવસ સુધી કરવામાં આવતા નથી. તેથી, તમારે આ સમયગાળા દરમિયાન કોઈ શુભ કાર્ય ન કરવું જોઈએ. તે જ સમયે, લાલ કિતાબમાં હોલાષ્ટકથી સંબંધિત કેટલીક યુક્તિઓ છે. તે કરવાથી નસીબ ખુલે છે અને ઘણી સમસ્યાઓ સમાપ્ત થાય છે.

બાળકો મેળવવા માટે આ ઉપાય કરો

બાળકો મેળવવા માટે, હોલાષ્ટક પર આ ઉપાય કરો. આ ઉપાય અંતર્ગત આ દિવસે ગોપાલની પૂજા કરો. તેમની પૂજા કરતી વખતે તેમને માખણ અર્પણ કરો અને ગાયના ઘીનો દીવો પ્રગટાવો. આ પગલાં લેવાથી, તમે બાળકો મેળવશો.

કારકિર્દી માટે

જે લોકોની કારકિર્દી સફળ નથી, તેઓએ આ ઉપાય કરવો જોઈએ. હોલાષ્ટક પર જવ, તલ અને ખાંડ વડે હવન કરો. આ કરવાથી, કાર્યની સફળતાનો સામનો કરી રહેલા અવરોધો દૂર થઈ જશે અને કારકિર્દી સફળ બનશે.

સંપત્તિ

હોલાષ્ટક દરમ્યાન, હોલાષ્ટક દરમિયાન કણરના ફૂલો, ગઠ્ઠો હળદર, પીળી મસ્ટર્ડ અને ગોળ વડે હવન કરો. આ પગલાં લેવાથી જીવનમાં ક્યારેય પૈસાની તંગી નહીં થાય. આ ઉપાય સિવાય તમે હળદરનો ગઠ્ઠો તોડીને ઘરે લાવો છો. તેને તમારા ઘરની તિજોરીમાં સાફ રાખો. આ પગલાં લેવાથી, છાતી હંમેશાં પૈસાથી ભરેલી રહેશે.

સ્વાસ્થ્ય માટે

જેઓ ઘણીવાર તબીયત નબળી હોય છે અથવા જેઓ આ બીમારીથી પીડિત છે, તેઓએ હોલાષ્ટક દરમિયાન મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ. જાપ કર્યા પછી હવન કરો અને હવન કરતી વખતે ચોક્કસપણે ગૂગલનો ઉપયોગ કરો. આ પગલાં લેવાથી તમે અસાધ્ય રોગથી છૂટકારો મેળવશો અને તમારું સ્વાસ્થ્ય સુધરશે.

બીજા ઉપાય હેઠળ હોલિકા દહનના એક દિવસ પહેલા સરસવના તેલથી આખા શરીરની માલિશ કરો. તે પછી હોલિકાગ્નિમાં શરીરમાંથી બહાર નીકળતી મલમ મૂકો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાય કરવાથી રોગ મટે છે. ત્રીજા ઉપાય હેઠળ, શરીરને લાલ રંગના દોરાથી માપો અને થ્રેડને અગ્નિની ઓફર કરો. આ ત્રણ ઉપાય ખૂબ જ અસરકારક સાબિત થાય છે અને તેમ કરવાથી રોગ મટે છે.

સુખી જીવન

સુખી જીવન માટે તમારે હોલાષ્ટક પર હનુમાન ચાલીસા અને વિષ્ણુ સહસ્ત્રનામનો પાઠ કરવો જોઈએ. આ પાઠ કરવાથી ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે અને જીવનના દુ: ખનો અંત આવે છે. વળી, જીવનમાં આવતી સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે.

નકારાત્મક શક્તિઓ દૂર રહે

હોલીકા દહનની રાખ ઘરે લાવો. પછી આ રાખને દરવાજા પર તમારા ઘરની આસપાસ છાંટવી. આ પગલાં લેવાથી, ઘરમાં હાજર નકારાત્મક શક્તિઓ દૂર થાય છે અને ઘરમાં સકારાત્મકતા રહેશે.

વહેલા લગ્ન માટે

જે લોકો લગ્ન કરી રહ્યા નથી, આ ઉપાય અજમાવો. તેના ઉપાય રૂપે, હોળીની સવારે, સોપારી અને હળદરનો ગઠ્ઠો એક આખા સોપાનના પાન પર નાખો અને તેને શિવલિંગને અર્પણ કરો અને પાછો વળ્યા વિના ઘરે પાછા આવો. આ પગલાં લેવાથી લગ્ન જલ્દી થાય છે અને લગ્નજીવનમાં આવતી સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે.

દુર કરવું

જીવનમાં આવતી કોઈપણ અવરોધોને દૂર કરવા આ ઉપાય કરો. ગોબરમાં જવ, આર્શી અને કુશ સુકાવીને એક નાની વાનગી બનાવો અને તેને સુકાવો. તેને ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર મૂકો. આ કરવાથી, ઘરમાં રહેતા તમામ લોકોની સમસ્યાઓ દૂર થશે અને જીવનમાં શાંતિ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *