• Wed. Nov 23rd, 2022

આ ખૂબ જ ખાસ મંત્રો છે જે પીપલાની પૂજા માટે બનાવવામાં આવે છે, તેમના ઉચ્ચારણથી ઘરના બધા દેવતાઓ પ્રસન્ન થશે.

ByDineshkumar Pandit

Mar 15, 2021

પીપલ વૃક્ષ સામાન્ય રીતે આપણી આજુબાજુની ઘણી જગ્યાએ જોવા મળે છે. હિંદુ ધર્મમાં પીપળના ઝાડનું વિશેષ મહત્વ છે. શ્રીમદ્ ભાગવતમાં પણ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણએ પીપળને પોતાનું એક રૂપ ગણાવ્યું છે. આ કારણોસર, પીપલનું મહત્વ પણ વધે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે પીપલની પૂજાથી તમામ પ્રકારના ખામી મુક્ત થાય છે. પુરાણો અનુસાર, લોકોની પૂજા દ્વારા સારા નસીબ, સંપત્તિ, સંપત્તિ, વય, બાળ સુખ પણ પ્રાપ્ત થાય છે.

આ સાથે, પીપળની પૂજા કરવાથી વ્યક્તિને સુખ, સમૃદ્ધિ મળે છે. ઘણા જ્યોતિષીઓ માને છે કે પીપલની પૂજા કરવાથી વ્યક્તિના તમામ પ્રકારના ઘરના ખામી મુક્ત થાય છે. આજે અમે તમને ઘરની બધી ખામીથી છૂટકારો મેળવવા માટે પીપળના ઝાડની પૂજા પદ્ધતિ અને મંત્ર જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

સૌ પ્રથમ તમે સવારે ઉઠો અને પછી નહાવા વગેરે પછી, સાફ કપડા પહેરો. આ પછી, પીપળના ઝાડના મૂળમાં ગાયના દૂધ, તલ અને ચંદન સાથે મિશ્રિત પવિત્ર પાણી આપો. પાણી ઉમેર્યા પછી, જનુ ફૂલો અને પ્રસાદ ચડાવો. આ પછી, તમે દીવો અને દીવો પ્રગટાવો. આ પછી, આ મંત્ર સરળ અથવા ઉભા બેસીને કહો.

મૂળો બ્રહ્મરૂપાય મધ્યતો વિષ્ણુરૂપિણે। અગ્રત: શિરુપરાય વૃક્ષા રાજાયે તે નમ:।

વય: પ્રજં ધન ધન્યા ધન્યમ્ભરણં સર્વસંપ્ડમ્। દેહિ દેવ મહાવૃક્ષ ત્વમ્હં શરણં ગત:। આ મંત્રનો જાપ કર્યા પછી આરતી કરો અને પ્રસાદ લો. તમારા ઘરે લાવીને પીપલ રુટમાં ચડાવેલું થોડું પાણી છંટકાવ. આ રીતે, પીપળની પૂજા કર્યા પછી ઘરમાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને શાંતિ છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, વ્યક્તિની કુંડળીમાં તમામ પ્રકારના ગ્રહો પીપળના ઝાડ વાવે છે અને તેની સંભાળ લે છે, તે ખામીઓથી મુક્ત છે. આ વૃક્ષ જે રીતે મોટા થાય છે, તમારા ઘરની દુ:ખ પણ દૂર થશે. આ સાથે સુખ અને સમૃદ્ધિમાં વધારો થશે. આ સાથે, જો કોઈ વ્યક્તિ પીપળાના ઝાડ નીચે શિવલિંગની સ્થાપના કરે છે અને નિયમિતપણે શિવલિંગની પૂજા કરે છે, તો તેના જીવનની મુશ્કેલીઓ સમાપ્ત થવા લાગે છે.

આ ઉપાય અપનાવવાથી, ખરાબ સમય ધીરે ધીરે નાબૂદ થાય છે. આ સિવાય શનિની અર્ધ સદી અને ધૈયાના શનિ દોષના દુષ્ટ પ્રભાવોને નષ્ટ કરવા અને ઘટાડવા માટે, દર શનિવારે લોકોને પાણી અર્પણ કરીને સાત ફેરા કરવાથી લાભ મળશે. તે સાંજ થતાંની સાથે જ, દરરોજ પીપલના ઝાડની નીચે દીવા લગાવવાની ખાતરી કરો. આ બધા ઉપાયોથી જો તમે પીપળના ઝાડ નીચે બેસો અને દરરોજ હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો તો તમને અપાર લાભ મળશે.

આ પછી, પીપળના ઝાડ નીચે બેસો અને આ ઇચ્છા પરિપૂર્ણતા મંત્રનો 3 જાપ કરો. મંત્ર- .. સ્વાસ્થ્યપ્રદ વટ સ્વાહા. આ સાથે, ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે પીપળના ઝાડનું વૈજ્નિક મહત્વ પણ છે. પીપલ એ વિશ્વનું એકમાત્ર વૃક્ષ છે જે 24 કલાક ઓક્સિજન છૂટે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *