• Wed. Nov 30th, 2022

ચાંદીની વીંટીમાં અસલી મોતી પહેરવાથી કિસ્મત ચમકી ઉઠસે આ રીતે મોતીની ખાતરી કરો

ByDineshkumar Pandit

Jun 16, 2021

હિંદુ ધર્મમાં જ્યોતિષવિદ્યાને વધુ મહત્વ આપવામાં આવે છે. આ જ્યોતિષ જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર કરવાનો દાવો કરે છે. આમાં, ગ્રહોની શાંતિ અને તમારા સૌભાગ્ય માટે ઘણા ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે. આપણે તેમનામાં રત્નોનો ઉલ્લેખ પણ જોવી જોઈએ. રત્નને રિંગ અથવા માળાના રૂપમાં પહેરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આ કરવાથી તમારી કુંડળીમાં હાજર દોષો શાંત થાય છે અને સાથે અન્ય લાભ ગ્રહ પણ મજબૂત બને છે. જ્યારે તમારે કયું રત્ન પહેરવું જોઈએ, તમારે કોઈ જાણકાર પંડિતની સલાહ લેવી જોઈએ.

ઘણા લોકો જ્યોતિષીય લાભ માટે મોતી પહેરે છે. મોતી એ ચંદ્રનું રત્ન છે. જ્યારે કુંડળીમાં ચંદ્રની ખામી હોય ત્યારે મોતી પહેરવામાં આવે છે. આ પહેરવાથી મન શાંત થાય છે. તે સ્વાસ્થ્ય માટે પણ સારું છે. કેન્સર ચડતા અને કર્ક રાશિમાં જન્મેલા લોકો માટે મોતી પહેરવાનું ખૂબ શુભ છે. જ્યોતિષીય સલાહ પર, આપણે બધા મોતી પહેરવા સંમત છીએ, પરંતુ મોતી ખરીદતી વખતે એક મોટી ભૂલ કરીશું.

આજકાલ બજારમાં લોકોને બેવકૂફ બનાવવાની અને નકલી ચીજો વેચવાની રમત ચાલી રહી છે. તેથી, ત્યાં વધુ તકો છે કે તમે બજારમાંથી બનાવટી મોતી ખરીદો અને લાવશો. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને પણ કહેવા જઈ રહ્યા છીએ કે અસલ મોતીની ઓળખ કેવી રીતે કરવી. પરંતુ તે પહેલાં ચાલો એક નજર કરીએ મોતી પહેરવાના ફાયદાઓ પર.

મોતી પહેરવાના ફાયદા

1. જો તમારી આર્થિક સ્થિતિ નબળી છે તો તમારે મોતી પહેરવું જ જોઇએ. તેનાથી પૈસાની સમસ્યા દૂર થાય છે.

2. જો તમને ખૂબ ગુસ્સો આવે છે તો તમારે મોતી પહેરવા જ જોઇએ. તેને પહેરવાથી મન શાંત રહે છે.

3. જો તમે હંમેશાં બીમાર હોવ તો મોતી પહેરવાનું શરૂ કરો. તેનાથી નીકળતી સકારાત્મક ઉર્જા તમને સ્વસ્થ રાખશે. આ સિવાય મોતી પહેરવાથી ઘરમાં વધુ નકારાત્મક .ર્જા હોવા છતા પણ આ સમસ્યાથી છૂટકારો મળી શકે છે.

If. જો તમને બાળકની ખુશી ન મળી રહી હોય તો મોતી પહેરવાથી ફાયદો થઈ શકે છે. આ પરિસ્થિતિમાં, આવા મોતી પહેરવા જોઈએ, જેની વચ્ચે આકાશમાં રંગનો અર્ધચંદ્રાકાર ચંદ્ર દેખાય છે.

આ રીતે મોતી પહેરો

મોતી પહેરવાનો યોગ્ય દિવસ અને રીત છે. તમારે આ બાબતોનો વધુ લાભ મેળવવા માટે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ. શુક્લ પક્ષના કોઈપણ સોમવારે મોતી પહેરી શકાય છે. તે ફક્ત ચાંદીની વીંટીમાં પહેરવું જોઈએ. મોતી પહેરતા પહેલા તેને દૂધ, દહીં, મધ, ઘી અને તુલસીના પાનથી શુદ્ધ કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ કર્યા પછી, તેને ગંગાજળથી સાફ કરવું જોઈએ.

આ રીતે વાસ્તવિક મોતીની ઓળખ કરવામાં આવે છે

મોતીનો સંપૂર્ણ લાભ ત્યારે જ મળે છે જ્યારે તે અસલ હોય. જ્યારે પણ તમે બજારમાં મોતી ખરીદવા જાવ ત્યારે ચોખાના દાણા તમારી સાથે લઇ જાવ. ખરેખર, ચોખાના દાણા પર જાડા સળીયાથી, તેની ચમકવા વધારે વધારે છે. જો તે કરે તો તમારું ખરીદેલો મોતી અસલી છે. બીજી બાજુ, જો ચોખા સાથે ઘસ્યા પછી મોતીની ચમક મટી જાય છે, તો તે બનાવટી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *