• Mon. Nov 28th, 2022

તમે સખત મહેનત કરો છો, પરંતુ તમને સફળતા નથી મળી રહી, તો પછી આ ઉપાય કરો, સફળતા તમારા પગમાં હસે

ByDineshkumar Pandit

Jun 16, 2021

એવું કહેવામાં આવે છે કે મહેનતનું ફળ મધુર હોય છે. ફક્ત સખત મહેનત કરતા રહો અને ભગવાન તમને તેના ફળ ચોક્કસપણે આપશે. પરંતુ કેટલીક વાર મહેનત કર્યા પછી પણ કામોમાં નિષ્ફળતા સિવાય કશું જ પ્રાપ્ત થતું નથી. આ નિષ્ફળતાને કારણે લોકો હતાશ થઈ જાય છે અને મહેનત કરવાનું બંધ કરે છે. તે જ સમયે, કેટલાક લોકોનું નસીબ એટલું સારું છે કે તેમને કોઈ વિશેષ સખત મહેનત વિના ઘણું મળે છે. તેથી જ આપણે કહી શકીએ કે સખત મહેનતની સાથે નસીબ પણ ખૂબ મહત્વનું છે.


જ્યોતિષ મુજબ કુંડળીમાં ગ્રહોની ખામી હોય તો વ્યક્તિને સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ સ્થિતિમાં, સખત મહેનત કર્યા પછી પણ તેને યોગ્ય પરિણામ મળતા નથી. તેનું નસીબ નબળું પડે છે. સારું કારણ ગમે તે હોય, જો તમે પણ આ કેટેગરીમાં આવશો તો ટેન્શન ન લો. આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક સરળ ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ, તેમનો પ્રયાસ કર્યા પછી, તમારા ભાગ્યને ચાર ચંદ્ર મળશે. તમે જે પણ કાર્ય કરો છો, તે તમને ચોક્કસપણે મહેનતનું યોગ્ય પરિણામ મળશે. તો ચાલો કોઈ વિલંબ કર્યા વિના આ ઉપાયો પર એક નજર નાખો.

સવારે ઉઠીને હથેળીઓ જોવા

વહેલી સવારે જાગવું અને તમારી બંને હથેળીના દર્શન કરવું શુભ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે દેવ-દેવીઓ દરેક જગ્યાએ હાજર છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે તમારા હથેળીનું દ્રષ્ટિ નિષ્ઠાવાન હૃદયથી જોતા હો ત્યારે તમારા પ્રમુખ દેવતાનું ધ્યાન કરો છો, તો તમને ફાયદો થશે. આ કર્યા પછી, તમારા બંને હથેળીઓને ચહેરા પર ફેરવો. માર્ગ દ્વારા, તમે હથેળીઓને જોતા આ મંત્રનો જાપ પણ કરી શકો છો. આ મંત્ર છે – કારગ્રે વસતે લક્ષ્મી, કરમધે સરસ્વતી. કર્મુલે તુ ગોવિંદ: પ્રભાતે કર દર્શનમ્।

શિવલિંગ પર કાળા તલ અને બિલ્વ પાન અર્પણ કરો

જો માંદગી અને નિષ્ફળતા તમને ઘેરી લે છે, તો પછી સવારે દરરોજ સવારે તાંબાના વાસણ પર શિવલિંગને જળ ચ .ાવો. આ પછી શિવને કાળા તલ અને બિલ્વ પાન ચ .ાવો. ચાલો આપણે જણાવી દઈએ કે કાલ તલ ચ offeringાવવાથી લાંબી પીડા અને દુ: ખ દૂર થાય છે. બીજી બાજુ, બિલ્વ પાંદડા અર્પણ કરીને, ભોલેનાથ તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે.

હનુમાનજીને સોપારી-સિંદૂર ચડાવો

તમે પણ હનુમાનજીને ખુશ કરીને તમારા દુ: ખમાંથી મુક્તિ મેળવી શકો છો. આ માટે તમારે હનુમાનજીને મંગળવાર અને શનિવારે બનારસી પાન, સિંદૂર, ચમેલી તેલ, ચણાનો પ્રસાદ અને લાલ કપડા જેવી ચીજો ચ shouldાવવી જોઈએ. આ સિવાય હનુમાન ચાલીસા અથવા સુંદરકાંડના પાઠ કરવાથી પણ ઝડપથી સફળતા મળે છે.

પીપળાના ઝાડની પૂજા

દર શનિવારે પીપળના ઝાડની પૂજા કરવાથી પણ લાભ થાય છે. ખાસ કરીને જો તમારી કુંડળીમાં શનિ અથવા રાહુ-કેતુ સંબંધિત કોઈ દોષ હોય. પીપલની પૂજા દરમિયાન અક્ષત, કમકુમ, ફૂલ-માળા, પ્રસાદ અર્પણ કરો. આ પછી ઝાડને 7 વાર ગોળ ચ .ાવો. આ ઉપાય કરવાથી, પીપળમાં હાજર દેવતાઓ ખુશ થશે અને તેઓ તમારી કૃપાળુ નજર તમારા પર રાખશે.મિત્રો, જો તમને સોલ્યુશન ગમ્યું હોય તો તેને અન્ય લોકો સાથે શેર કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *