• Sat. Dec 10th, 2022

છોકરીનું માથું ,પગ અને આંગળી બતાવશે કે છોકરી કેટલી ભાગ્યશાળી છે, લગ્ન પહેલા જરૂરથી જોવો’

ByDineshkumar Pandit

Jun 23, 2021

જ્યારે પણ કોઈ પરિવાર તેમના ઘર માટે પુત્રવધૂ પસંદ કરે છે, ત્યારે તેઓ ઘણી વસ્તુઓનું ધ્યાન રાખે છે. છોકરી કેટલી શિક્ષિત છે, તેનું વર્તન કેવું છે, તેનો રંગ શું છે, કૌટુંબિક પૃષ્ઠભૂમિ શું છે વગેરે. તમે જોયું જ હશે કે જ્યારે કોઈ છોકરાએ ગોઠવેલ લગ્ન કર્યા છે, ત્યારે ઘરની મહિલાઓ જૂથ બનાવે છે અને છોકરીને જોવા જાય છે. અહીં છોકરો ફક્ત છોકરીનો ચહેરો અથવા વર્તન જુએ છે, પરંતુ સ્ત્રીઓ છોકરીના કપાળ, આંગળીઓ અને પગની રચના કાળજીપૂર્વક નિરીક્ષણ કરે છે.

તો શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે મહિલાઓ આવું કેમ કરે છે? છેવટે, એક છોકરીની આંગળીઓ અને પગ અને કપાળનો આકાર શા માટે આટલું મહત્વ ધરાવે છે? આ પ્રશ્નનો જવાબ પ્રાચીન સમુદ્રશાસ્ત્રમાં છુપાયેલ છે. આ સમુદ્રવિજ્ .ાન મુજબ, કોઈ પણ છોકરીના શરીરના ભાગોની રચના જોઈને આપણે જાણી શકીએ કે તે કેટલી ભાગ્યશાળી અને સારી છે. જ્યારે તે તમારા ઘરે આવશે ત્યારે શું બદલાશે?

પહોળા કપાળ: સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ , પહોળા કપાળવાળી છોકરીઓ ખૂબ નસીબદાર હોય છે. જો આવી મહિલાઓ તમારા ઘરે દુલ્હન બનીને આવે છે, તો પછી આખા પરિવારને ફાયદો થાય છે. તેમના ઘરમાં પગ મૂકતાંની સાથે જ કુટુંબનું સૌભાગ્ય પ્રાપ્ત થાય છે. તેના આગમનથી લક્ષ્મી ઘરે આવે છે. આવા પરિવારમાં ક્યારેય પૈસાની કમી હોતી નથી. દરેક કાર્યમાં તેની વહુ તેની સાથે સારા નસીબ લાવે છે.

ડાબી બાજુ વધુ છછુંદર: જો કોઈ છોકરીના શરીરની ડાબી બાજુ મોલ્સ અથવા મસાઓની સંખ્યા વધુ હોય , તો તે એક ભાગ્યશાળી છોકરી છે. આવી છોકરી ઘરે આવે ત્યારે સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે. એટલું જ નહીં, આવી છોકરી સાથે લગ્ન કરનારા છોકરાનું નસીબ પણ ચમકતું હોય છે. આ છોકરીમાં આખા પરિવારના નસીબને ચમકાવવાની શક્તિ છે.

પગ પર શંખ અથવા ચક્ર: જે છોકરીઓ પગના તળિયા પરની રેખાઓ સાથે કમળ, શંખ અથવા ચક્રનો આકાર ધરાવે છે, તે છોકરી રાજયોગ સાથે જન્મે છે. આ પ્રકારની છોકરી કેટલીક મોટી પોસ્ટમાં કામ કરે છે. તે જે પણ ક્ષેત્રમાં કારકિર્દી બનાવે છે તેમાં તે ટોચ પર છે. તેમને કોઈ પડકાર આપી શકે નહીં.

લાંબી આંગળીઓ: લાંબી આંગળીઓવાળી છોકરીઓ નસીબદાર તેમજ બુદ્ધિશાળી હોય છે. બીજી બાજુ, લાંબા ગળાવાળી છોકરીઓને લક્ષ્મી માનવામાં આવે છે. આવી છોકરીઓના સાસરામાં આવીને આખો પરિવાર પ્રગતિ કરે છે. તેમની પાસેથી પૈસા આવવાની કોઈ સમસ્યા નથી.

અંગૂઠા: જો કોઈ છોકરીના અંગૂઠા પહોળા, ગોળાકાર અને લાલ હોય, તો તેણીને તેના સાસરાવાળાના ઘરે આનંદ મળે છે. બીજી બાજુ, જે છોકરીઓનો અંગૂઠો લાંબો હોય છે, તેઓ જીવનમાં વધુ સંઘર્ષ કરે છે.

પગના તળિયા : ભગવાનની કૃપા હંમેશાં તે છોકરી પર રહે છે, જેનાં શૂઝ સાપની જેમ ફ્લેટને બદલે સપાટ હોય છે (એસ વળાંક). આવી સ્ત્રીઓ જીવનમાં તકલીફ નથી લેતી. તેને જીવનના દરેક ચાલમાં ખુશી મળે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *