• Sat. Dec 10th, 2022

શાસ્ત્રોમાં આવી મહિલાઓ સાથે સંબંધ બાંધવાની મનાઈ છે. જાણો તેની પાછળની વાર્તા શું છે..

ByDineshkumar Pandit

Jul 6, 2021

આપણો સનાતન ધર્મ અમુક રિવાજો અને પ્રવર્તમાન માન્યતાઓને અનુસરે છે. આ ધર્મમાં આવી ઘણી માર્ગદર્શિકાઓ છે. જેના પગલે કોઈ સુવ્યવસ્થિત જીવન જીવી શકે છે. આપણા સનાતન ધર્મ જન્મ અને મરણ પછીની વાત કરે છે તે બધાને ખબર છે. જે મુજબ જો કોઈ વ્યક્તિ આ બધી બાબતોને સ્વીકારતી નથી, તો મૃત્યુ પછી તેને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. હિન્દુ ધર્મમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે પવિત્ર પુરાણો, વેદો અને શાસ્ત્ર ફક્ત મનુષ્યને સમજાવવા અને ભગવાનને લગતી ઘટનાઓ વિશે વાત કરવા માટે લખાયેલા નથી, પણ તેમને સારા અને ખરાબ કાર્યો શીખવવા પણ લખાયેલા છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે જીવન કેવી રીતે જીવવું જોઈએ તે વિશે આ શાસ્ત્રોમાં ઘણી પ્રકારની વસ્તુઓ લખેલી છે. કોઈ વ્યક્તિ સાથે કેવી રીતે સંબંધ રાખવો વગેરે. તે બધાને ખબર છે કે જો કોઈ પુરુષ અને સ્ત્રી ઘરના આશ્રમ હેઠળ રહે છે. તેથી તેઓ સામાજિક બંધનો હેઠળ જીવન જીવે છે. આટલું જ નહીં, સમાજમાં રહેતી વખતે, સ્ત્રી-પુરુષ બંને પણ એક સાથે રહે છે, પરંતુ શાસ્ત્રોમાં કડક કહેવામાં આવ્યું છે કે વિરોધી લિંગ સાથે કેવા પ્રકારનું સેક્સ બનાવવું જોઈએ. આ સાથે, આવી કેટલીક સ્ત્રીઓને શાસ્ત્રોમાં પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે જેમની સાથે ક્યારેય સંબંધ ન રાખવો જોઈએ. નહીં તો વ્યક્તિ પાપનો સહભાગી બને છે.

શાસ્ત્રોમાં એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે સંજોગો ગમે તે આવે, કોઈ પણ પુરુષે તે સ્ત્રીઓ સાથે જાતીય સંબંધ ન રાખવો જોઈએ (આ પ્રકારની મહિલાઓ સાથે ક્યારેય જાતીય સંબંધ ન બનાવવો). તો ચાલો જાણીએ કઇ સ્ત્રી છે જેની સાથે શાસ્ત્રોમાં સંબંધ બાંધવાની મનાઈ છે…

1) એક પુરુષને શાસ્ત્રમાં સૂચના આપવામાં આવી છે કે લગ્ન પહેલાં કુંવારી સ્ત્રીની મરજીથી અથવા તેની જબરદસ્તી ન કરો. જો કોઈ માણસ આવું કામ કરે. તેથી તેણે તે સ્ત્રી સાથે લગ્ન કરવું જ જોઇએ.

૨) કોઈ પણ સંજોગોમાં કોઈ પણ સંજોગોમાં એવી કોઈ પણ સ્ત્રી સાથે સંભોગ ન કરવો જોઇએ કે જેના પતિનું મૃત્યુ થઈ ગયું હોય, સિવાય કે તેણી ફરીથી લગ્ન ન કરે. શાસ્ત્રોમાં કોઈ વિધવા સ્ત્રી સાથે સંભોગ કરવો એ એક મહાન પાપ તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યું છે.

3) પુરુષે એવી કોઈ પણ સ્ત્રીને દબાણ ન કરવું જોઈએ જેણે પોતે બ્રહ્મચર્ય અપનાવ્યું હોય. પુરુષે આવી સ્ત્રી સાથે લગ્ન કરવા અથવા સંબંધ બનાવવા માટે દબાણ ન કરવું જોઈએ. જો તે સ્ત્રી પોતાની સ્વતંત્ર ઇચ્છાની બ્રહ્મચર્ય તોડે છે, તો પછી ફક્ત તેની સાથે સંબંધ બનાવવો જોઈએ, બળજબરીથી નહીં.

4) માણસને શાસ્ત્રોમાં ચેતવણી પણ આપવામાં આવી છે કે જો તે પોતાના મિત્રની પત્ની સાથે પોતાની મરજીથી અથવા બળજબરીથી સેક્સ માણવાનો પ્રયત્ન કરે તો તેને ભયંકર પરિણામો ભોગવવી પડી શકે છે. આ માટે તેને મૃત્યુ પછીના જીવનમાં ઘણું સહન કરવું પડી શકે છે.

5) માણસ ગમે તેટલો બહાદુર હોય, તેનાથી કોઈ ફરક પડતો નથી. કોઈ પણ સંજોગોમાં માણસે પોતાના દુશ્મનની પત્ની સાથે સેક્સ ન કરવું જોઈએ. શાસ્ત્રોની દ્રષ્ટિએ આ એક દુર્લભ પાપો છે.

6) માણસે કોઈ પણ સંજોગોમાં તેના શિષ્ય અથવા તેની પત્નીથી અથવા તેનાથી ઓછી ઉંમરના વ્યક્તિની તેની ગર્લફ્રેન્ડ સાથે સંભોગ કરવો જોઈએ નહીં, કારણ કે આ પણ શાસ્ત્રોમાં એક મહાન પાપ કહેવાય છે.

7) હિન્દુ કુટુંબમાં જન્મેલા પુરુષે તેના પરિવારની કોઈ પણ સ્ત્રી સાથે સેક્સ ન કરવું જોઈએ. ખાસ કરીને કોઈએ લોહીના સંબંધોવાળી સ્ત્રી સાથે સેક્સ ન કરવું જોઈએ, તે અક્ષમ્ય પાપ છે.

8) શાસ્ત્રોમાં એવી કોઈ પણ સ્ત્રી સાથે સંભોગ કરવો નિષિદ્ધ છે કે જે તમને લાભ માટે અથવા પૈસા લઈને ભૌતિક આનંદ આપે છે. આવી સ્ત્રીઓને પુરુષ દ્વારા માન આપવું જોઈએ અને તેનું રક્ષણ કરવું જોઈએ.

9) કોઈ પણ સ્ત્રી કે જે તેની ઇન્દ્રિયમાં નથી તેનો ફાયદો ઉઠાવતા, તેની સાથે સેક્સ ન કરવું જોઈએ. આ માટે શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તે અક્ષમ્ય પાપ છે. આ માણસને કારણે મોટી સજા મળે છે.

10) પુરુષે તેની ઉંમરથી મોટી મહિલાને તેની સાથે સંભોગ માટે દબાણ ન કરવું જોઈએ, આ તેને પાપનો ભાગીદાર પણ બનાવે છે.

11) શાસ્ત્રોમાં ગુરુનું ભગવાન તરીકે વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે. કોઈ પણ પુરુષે ક્યારેય તેના ગુરુની પત્ની સાથે સંભોગ ન કરવો જોઇએ, પછી ભલે તે થાય છે. જો કોઈ માણસ આવું કામ કરે છે, તો તેણે નરકની અગ્નિમાં સળગવું પડશે.

12) કોઈ પણ સંજોગોમાં કોઈ પણ વ્યક્તિએ તેની સાસુ સાથે સંભોગ ન કરવો જોઇએ, એવું માનવામાં આવે છે કે સાસુ પણ તેની માતાની જેમ છે. જો કોઈ વ્યક્તિ આ કરે છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તે તે તેની માતા સાથે કરી રહ્યો છે. જે વિશ્વના દરેક પાપ કરતા વધારે છે.

13) તે જ માણસે તેની માતાની બહેન એટલે કે તેની કાકી સાથે કોઈ પણ સંજોગોમાં સેક્સ ન કરવું જોઈએ. શાસ્ત્રોમાં પણ આ એક મહાન પાપ માનવામાં આવે છે, કારણ કે કાકી પણ માતાની જેમ છે.

આ સિવાય આવી ઘણી મહિલાઓને શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે. જેમની સાથે આપણા શાસ્ત્રોમાં સહવાસની મંજૂરી નથી એટલે કે શારીરિક સંબંધ. આશા છે કે તમે આ રસપ્રદ માહિતીનો ઘણી રીતે આનંદ કરશો. તમને આ માહિતી કેવી મળી. અમને ટિપ્પણી દ્વારા જણાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *