• Wed. Nov 23rd, 2022

શનિના ક્રોધથી મુક્તિ મેળવવા માટે કરો આ સરળ ઉપાય, શનિદેવ પ્રસન્ન થશે, શુભ પરિણામ આપશે

ByDineshkumar Pandit

Sep 4, 2021

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં શનિને સૌથી અસરકારક ગ્રહ માનવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં શનિ ગ્રહની સ્થિતિ ખરાબ હોય તો તેના કારણે જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ ઉભી થવા લાગે છે, પરંતુ કુંડળીમાં શનિ ગ્રહની સ્થિતિ જીવનને સુખી બનાવે છે. અમે તમને જણાવી દઈએ કે દરેક વ્યક્તિએ પોતાના જીવનના કોઈક સમયે શનિની દશાનો સામનો કરવો પડે છે. જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર શનિ દર 2 વર્ષે પોતાની રાશિ બદલે છે. આ રીતે આ ગ્રહની રાશિ 30 વર્ષમાં પૂર્ણ થાય છે.

જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં શનિની ગતિ ખૂબ ધીમી માનવામાં આવે છે. જો તેની અસર વ્યક્તિ પર હોય તો તે લાંબા સમય સુધી રહે છે. જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં શનિને અશુભ સ્થિતિમાં મુકવામાં આવે છે, તો તેના કારણે જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ ariseભી થાય છે, પરંતુ શનિની શુભ સ્થિતિને કારણે વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં ઘણી પ્રગતિ પ્રાપ્ત કરે છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા કુંડળીમાં શનિ ગ્રહને મજબૂત કરવાના કેટલાક સરળ ઉપાયો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

શનિના ક્રોધથી છુટકારો મેળવવા માટે કરો આ સરળ ઉપાય

1. જો કોઈ વ્યક્તિ પર શનિની દશા ચાલી રહી હોય તો દર શનિવારે 11 વખત મહારાજ દશરથ દ્વારા લખાયેલ દશરથ સ્તોત્રનો પાઠ કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે શનિદેવે ખુદ દશરથ જીને વરદાન આપ્યું હતું કે જે વ્યક્તિ તમારા દ્વારા લખાયેલ સ્તોત્રનો પાઠ કરશે તેને મારી દશા દરમિયાન કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડશે નહીં.

2. દર શનિવારે પીપળાના વૃક્ષની પૂજા કરો. આમ કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે. તમારે પીપળાના ઝાડના મૂળમાં ખાંડ અને કાળા તલ મિશ્રિત પાણી અર્પણ કરવું જોઈએ અને પીપળના વૃક્ષના ત્રણ ફેરા કરવા જોઈએ.

3. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે શનિદેવને કાળો રંગ ખૂબ જ પ્રિય છે. કાળા રંગની સાથે વાદળી રંગ પણ શનિદેવને પ્રિય છે. તેથી, તમારે શનિવારે આ રંગના કપડાં પહેરવા જોઈએ અને અડદની દાળની ખીચડી બનાવીને તેનું સેવન કરવું જોઈએ. આમ કરવાથી શનિ દોષથી મુક્તિ મળે છે.

4. જો કોઈ વ્યક્તિ મહાબલી હનુમાનજી અને શિવજીની પૂજા કરે છે, તો ભગવાન શનિ તેનાથી પ્રસન્ન થાય છે. એટલા માટે તમારે હનુમાન ચાલીસા અને શિવ ચાલીસાનો પાઠ કરવો જોઈએ.

5. જો તમે તમારી કુંડળીમાં શનિ ગ્રહને મજબુત બનાવવા માંગતા હોવ તો આ માટે અનાજ અને બીજને કાવાને ખવડાવો. આ સાથે કાળી કીડીઓને મધ અને ખાંડ આપો. અપંગ વ્યક્તિઓને દહીં અને ચોખાનું દાન કરો. આ શનિ ગ્રહથી શુભ પરિણામ આપશે.

6. જો તમે શનિદેવના પ્રકોપથી છુટકારો મેળવવા માંગતા હો, તો દર શનિવારે શનિદેવને સરસવ અને તલનું તેલ અર્પણ કરો.

7. શનિ પીડામાંથી છુટકારો મેળવવા માટે શનિવારે ગરીબ અને જરૂરિયાતમંદ લોકોને ભોજન અને કપડાં વગેરે આપો. જો તમે શનિદેવને શાંત કરવા માંગતા હોવ તો કાળા ચણા, કાળી દાળ, સરસવનું તેલ, લોખંડની વસ્તુઓ, કાળા કપડા વગેરે વસ્તુઓનું દાન કરો.

8. જો તમે શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માંગો છો, તો શનિદેવના આ 2 મંત્રોનો 108 વખત જાપ કરો-

ओम शं नो देवीरभिष्टय आपो भवन्तु पीतये। शं योरभि स्रवन्तु न:।

ऊँ नीलांजनसमाभासं रविपुत्रं यमाग्रजम। छायामार्तण्डसंभुतं नमामि शनैश्चरम।

શનિની સાદેસતી અને ધૈયા દરમિયાન આ મહત્વની બાબતોનું ધ્યાન રાખો

જો કોઈ વ્યક્તિ પર શનિની અડધી સદી કે ધૈયા ચાલી રહ્યા હોય તો તે સમય દરમિયાન દાંત. નાક અને કાન હંમેશા સ્વચ્છ રાખવા જોઈએ. કોઈની સાથે જૂઠું ન બોલો, માંસ અને આલ્કોહોલનું સેવન કરવાનું ભૂલશો નહીં. તમારે જુગાર અને અટકળોથી દૂર રહેવું પડશે. ભૂલથી પણ પિતા -પુત્રનો અનાદર ન કરો. તમારે તમારા જીવનસાથી પ્રત્યે વફાદાર રહેવું જોઈએ. મામા અને વડીલોનો આદર કરો. કર્મચારીઓ અથવા નોકરોને હંમેશા ખુશ રાખો. આ સિવાય શનિવારે રબર, લોખંડ સંબંધિત વસ્તુઓ ખરીદશો નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *