• Wed. Nov 23rd, 2022

સવારે પથારી છોડતી વખતે આ કામ કરો, ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ રહેશે, જીવન સુખી રહેશે

ByDineshkumar Pandit

Sep 5, 2021

આ દુનિયામાં દરેક વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે તેણે પોતાનું જીવન ખુશીથી જીવવું જોઈએ અને તેના ઘરમાં હંમેશા સુખ અને સમૃદ્ધિ હોવી જોઈએ પરંતુ તમામ લોકો માટે હંમેશા સુખી જીવન રહેવું શક્ય નથી. જો હવે જીવનમાં ખુશીઓ છે, તો પછી તમારે મુશ્કેલીઓમાંથી પણ પસાર થવું પડશે નહીં. જો અત્યારે જીવનમાં સમસ્યાઓ ચાલી રહી છે, તો આવનારા સમયમાં તમને પણ સુખ મળશે. દરેક માનવીના જીવનમાં સારા અને ખરાબ સમય આવે છે, પરંતુ વ્યક્તિની કેટલીક આદતો પણ હોય છે, જેના કારણે તેને તેના જીવનમાં સુખ અને દુ: ખ મળે છે.

જો તમે તમારા જીવનને સુખી અને સમૃદ્ધ બનાવવા માંગો છો તો તમારા માટે તમારી દિનચર્યાને ઠીક કરવી ખૂબ જ જરૂરી છે. જો તમે તેમાં કેટલાક ફેરફાર કરો છો, તો તમને તેનો સારો લાભ મળશે. સૂર્યોદયથી તમારી દિનચર્યા બદલવાનું શરૂ કરો. આજે, આ લેખ દ્વારા, સવારે પથારીમાંથી નીકળ્યા પછી, તમારા માટે કયા કામ જરૂરી છે જેથી તમારા ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ રહે, અમે તમને તેના વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

આ કામ સૌથી પહેલા સવારે કરો

1. સવારે ઉઠતાની સાથે જ પહેલા તમારી હથેળી પર નજર નાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ આવું કરે છે, તો તેના પર મહાલક્ષ્મી, સરસ્વતી અને ભગવાન વિષ્ણુના આશીર્વાદ રહે છે.

2. જ્યારે તમે સવારે ઉઠો છો, તો પથારીમાંથી નીચે પગ મૂકતા પહેલા, તમારે જમીન પર નમવું જોઈએ. આ સાથે, તમારે માફી માંગવી પડશે કારણ કે પૃથ્વી પર પગ મૂકવાથી, એક ખામી છે, તેથી તમારે માફી માંગવી જોઈએ.

3. જ્યારે તમે પૃથ્વી માતાને પ્રણામ કરો છો, તો પછી સ્ટૂલ, પેશાબ ફેંકી દો. તમને જણાવી દઈએ કે સ્ટૂલ, પેશાબ, છીંક, યાવન, ઉધરસમાં એક પ્રકારનો વેગ છે. જો તમે શરીરના આ વેગને રોકો છો, તો તેના કારણે તમારે નુકશાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ કારણોસર, તેને શક્ય તેટલી વહેલી તકે શરીરમાંથી દૂર કરો.

4. આ પછી, સવારે સ્નાન કર્યા પછી, તમારે પૂજા અવશ્ય કરવી જોઈએ. તમારે ધ્યાનમાં રાખવું કે ઘરની મંદિરમાં ભગવાનની મૂર્તિઓ અને પૂજાની સામગ્રી યોગ્ય રીતે રાખવી જોઈએ. આ રીતે દેવો તમારા પર પ્રસન્ન થશે. એટલું જ નહીં, જો કુંડળીમાં કોઈ પ્રકારની ખામી હોય તો તે પણ શાંત થઈ જાય છે.

5. તમારે દરરોજ સવારે સૂર્ય ભગવાનને જળ અર્પણ કરવું જોઈએ. જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તેનાથી પરિવાર અને સમાજમાં તમારું સન્માન વધે છે. એટલું જ નહીં, પણ સૂર્યથી સંબંધિત દોષોથી પણ છુટકારો મળે છે.

6. તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે ઘરે ખોરાક બનાવતી વખતે, તમારે ગાય માટે પ્રથમ રોટલી કાવી જ જોઇએ. એવું માનવામાં આવે છે કે ગાયને પ્રથમ ઘરે બનાવેલી રોટલી ખવડાવવાથી, જીવનની ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે અને જીવન ખુશીથી જીવાય છે. તેના કારણે વ્યક્તિને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળે છે અને અનેક અવરોધો પણ દૂર થવા લાગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *