• Sat. Dec 3rd, 2022

વિષ્ણુ પુરાણ અનુસાર, આ 4 મહિલાઓ સાથે ક્યારેય લગ્ન ન કરો, જીવન અને ઘર બંને બરબાદ થઈ જશે

ByDineshkumar Pandit

Sep 9, 2021

શાસ્ત્રો અનુસાર મનુષ્યના જીવનમાં 16 સંસ્કાર છે. આમાંથી લગ્ન સૌથી મહત્વના છે. જો કે, સુખી લગ્ન જીવન જીવવા માટે, તમારું જીવન પણ સુપરફિસિયલ હોવું જોઈએ. તેથી તમારે લગ્ન માટે એવી છોકરી પસંદ કરવી જોઈએ જે તમારા પરિવારને શાંતિથી અને પ્રેમથી સંભાળી શકે.

વિષ્ણુ પુરાણમાં મહિલાઓ વિશે કેટલીક ખાસ વાતો કહેવામાં આવી છે. આ મુજબ વ્યક્તિએ ચાર ખાસ પ્રકારની મહિલાઓ સાથે લગ્ન ન કરવા જોઈએ. આ સ્ત્રીઓમાં કેટલીક એવી દુષ્ટતાઓ છે જે તમારું ઘર બરબાદ કરી શકે છે. તેથી, જ્યારે પણ તમે લગ્ન માટે કોઈ છોકરી પસંદ કરો છો, ત્યારે ખાતરી કરો કે તેણીમાં આમાંથી કોઈ દુષ્ટતા નથી.

1. કડવા શબ્દો વાળી સ્ત્રી: માતા સરસ્વતી જે સ્ત્રીનો અવાજ મધુર હોય તે હંમેશા ખુશ રહે છે. આવી સ્થિતિમાં તે સ્ત્રીની બુદ્ધિ માત્ર પરિવારને ખુશ રાખવાની દિશામાં કામ કરે છે. સાથે જ ખરાબ કે કડવા શબ્દો બોલનાર સ્ત્રીનો સ્વભાવ પણ ખરાબ હોય છે. તેના ઘરમાં રહેવાથી અશાંતિ અને નકારાત્મક ઉર્જાનું વાતાવરણ સર્જાય છે. તો આવી સ્ત્રીઓ સાથે લગ્ન ન કરો.

2. જે મહિલાઓ વધારે ઊંઘે છે: માતા લક્ષ્મી જે ઘરમાં મહિલાઓ આળસુ હોય છે ત્યાં રહેતી નથી અને લાંબા સમય સુધી સૂતી રહે છે. લાંબા સમય સુધી leepંઘવાથી માત્ર રોગો જ નહીં પણ ઘરમાં આળસ અને નકારાત્મક વાતાવરણ પણ સર્જાય છે. સ્ત્રીએ સૂર્ય ઉગતા પહેલા સવારે ઉઠવું જોઈએ. તે જ સમયે, કોઈએ સાંજે ઘરમાં સૂવું જોઈએ નહીં.

3. સમાન ગોત્ર અથવા પરસ્પર સંબંધી મહિલાઓ: શસ્ત્રો અનુસાર, આપણે પરસ્પર સગપણ અથવા સમાન ગોત્રમાં લગ્ન ન કરવા જોઈએ. એવી સ્ત્રી સાથે લગ્ન કરવાનું પાપ માનવામાં આવે છે જેની સગપણ તમારી માતા અથવા પિતાના પરિવારમાં હોય. તે આનુવંશિક રોગો થવાની સંભાવના પણ વધારે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, માતા સાથે પાંચમી પેઢી અને પિતાની બાજુથી સાતમી પેઢી સાથે સંબંધિત મહિલા સાથે લગ્ન ન કરવા જોઈએ.

4. દુષ્ટ પુરુષ સાથે સંબંધ ધરાવતી સ્ત્રી: દુષ્ટ પુરુષ સાથે સંબંધ ધરાવતી સ્ત્રી સાથે લગ્ન કરવાની ભૂલ ન કરવી જોઈએ. આવી સ્ત્રી તે દુષ્ટ પુરુષ સાથે રહીને તે જેવી બની જાય છે. તે દુષ્ટ માણસ વ્યક્તિગત હિટ માટે તે સ્ત્રીનો લાભ પણ લઈ શકે છે. આ સિવાય સ્ત્રીના પાત્રમાં પણ ખામી છે. તેથી આવી મહિલાઓથી દૂર રહેવું વધુ સારું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *