• Thu. Nov 24th, 2022

ગરુડ પુરાણ અનુસાર, આ 3 આદતો છીનવી લે છે પરિવારની સુખ-શાંતિ, સમય પ્રમાણે કરો ફેરફાર.

ByDineshkumar Pandit

Dec 12, 2021

વ્યક્તિ તેના પરિવારની સમસ્યાઓને દૂર કરવા અને તેને ખુશ કરવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરે છે. જો પરિવારમાં સુખ-શાંતિ રહે છે, તો તેનાથી ઘરમાં સમૃદ્ધિ પણ આવે છે. કહેવાય છે કે જે ઘરમાં રોજ કોઈને કોઈ વાતને લઈને વાદ-વિવાદ થતો હોય છે, તે ઘરની સમૃદ્ધિ દૂર થઈ જાય છે. જેમ કે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે પરિવારમાં ઘણા સભ્યો રહે છે અને દરેકના વર્તન અને સ્વભાવને પણ અલગ રીતે જોવામાં આવે છે.આવા ઘણા પરિવારો છે જેમાં ભલે બધા લોકોનો સ્વભાવ અલગ હોય, પરંતુ ઘરના બધા સભ્યો એકબીજા સાથે પ્રેમથી રહે છે. તો કેટલીક જગ્યાએ દરેક બાબત પર વાદ-વિવાદ અને વિપત્તિની સ્થિતિ છે. ગરુડ પુરાણ અનુસાર આવી સ્થિતિ માટે આપણી ખરાબ આદતો જવાબદાર છે. હા, આ આદતોના કારણે આપણા ઘરના વાતાવરણ પર નકારાત્મક અસર પડે છે. આ ખરાબ આદતોના કારણે પરિવારના સભ્યોમાં પરસ્પર અણબનાવ થાય છે અને સ્વભાવમાં ગુસ્સો અને ચીડિયાપણું વધે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ગરુડ પુરાણ પણ હિંદુ ધર્મના 18 પુરાણોમાંથી એક છે. ગરુડ પુરાણ જીવનને સારી રીતે જીવવા માટે માર્ગદર્શન આપે છે. વ્યક્તિએ તેના જીવનમાં શું કરવું જોઈએ અને શું ન કરવું જોઈએ? ગરુડ પુરાણમાં મનુષ્યે કેવું વર્તન કરવું જોઈએ તેનો ઉલ્લેખ છે. આજે અમે તમને ગરુડ પુરાણ અનુસાર તે આદતો વિશે જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ઘરની સુખ-શાંતિ છીનવી લે છે. સમયસર આ આદતોમાં ફેરફાર કરો.

રાત્રે ગંદા વાસણો છોડવાની ટેવ

આજના સમયમાં લોકોનું જીવન ખૂબ જ વ્યસ્ત બની ગયું છે. વ્યસ્ત જીવનશૈલીના કારણે લોકો પાસે પોતાના માટે સમય નથી. ઘરના કામકાજ કરવા માટે લોકો ઘણીવાર નોકરીઓને રાખે છે. દાસી સાંજે ઘરના તમામ કામ અને વાસણો સાફ કરીને નીકળી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે લોકો રાત્રે ખોરાક ખાય છે, ત્યારે ગંદા વાસણો સિંકમાં પડી જાય છે. ગરુડ પુરાણ અનુસાર રાત્રે રસોડામાં બચેલા વાસણો છોડી દેવાથી દરિદ્રતા આવે છે. જેના કારણે ઘરમાં ઝઘડા અને ઝઘડાની સ્થિતિ પણ ઉભી થવા લાગે છે.

ઘરને ગંદુ રાખવાની ટેવ 

ગરુડ પુરાણ અનુસાર જે ઘરની અંદર હંમેશા સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખવામાં આવે છે. તે ઘરમાં ધનની દેવી માતા લક્ષ્મીજીનો વાસ હોય છે, પરંતુ જે ઘર ગંદુ રહે છે, તે ઘરના લોકો સ્વચ્છતા સાથે રહેતા નથી. લક્ષ્મીજી ગુસ્સામાં તે ઘરમાંથી નીકળી જાય છે. આવા ઘરની અંદર મા લક્ષ્મીજીનો વાસ નથી. આટલું જ નહીં ઘરમાં બીમારીઓ વધવા લાગે છે, જેના કારણે ઉડાઉપણું પણ વધી જાય છે. ઘરને ગંદુ રાખવાથી ઘરમાં મતભેદો વધવા લાગે છે. પરિવારના સભ્યો વચ્ચે ઝઘડા થાય છે. આ કારણોસર, ઘરમાં સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખવું અને દરેક વસ્તુને યોગ્ય જગ્યાએ રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

જંક એકત્ર કરવાની આદત

એવા ઘણા લોકો છે જેમને આ આદત હોય છે કે તેઓ ઘરની છત પર કબાટ મૂકી દે છે અને કબાટ રાખવાનું ભૂલી જાય છે, પરંતુ ગરુડ પુરાણમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે કબાટને ઘરના કોઈપણ ભાગમાં ન રાખવો જોઈએ કારણ કે તે કહેવાય છે કે ઘરના કોઈપણ ભાગમાં કચરો રાખવાથી નકારાત્મક ઉર્જા ઝડપથી વધવા લાગે છે અને વ્યક્તિને આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો પડે છે. આટલું જ નહીં પરંતુ ઘરમાં પરેશાનીની સ્થિતિ પણ સર્જાય છે. તમારે ઘરમાં કાટ લાગેલ લોખંડ કે ફર્નિચર જેવો કચરો ન રાખવાનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ કારણ કે આના કારણે ઘરની પરેશાનીઓ મોટા વિવાદોમાં ફેરવાઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *