• Sat. Dec 10th, 2022

શાસ્ત્રોમાં જણાવેલી આ વાતો રાખો યાદ , લક્ષ્મીની કૃપાથી જીવન ધનથી ભરપૂર રહેશે

ByDineshkumar Pandit

Dec 26, 2021

માણસ પોતાનું જીવન ખુશીથી જીવવા માંગે છે. વ્યક્તિ પોતાના જીવનને સુખી બનાવવા માટે દિવસ-રાત પ્રયાસ કરતો રહે છે, પરંતુ ઈચ્છા ન હોવા છતાં જીવનમાં કોઈને કોઈ મુશ્કેલી આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આપણા ધાર્મિક ગ્રંથોમાં એવી ઘણી વાતો કહેવામાં આવી છે, જેને જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં અપનાવે તો તે સંતુષ્ટ અને સુખી જીવન જીવી શકે છે. આ દુનિયામાં દરેક વ્યક્તિ પોતાનું જીવન સુખ અને સમૃદ્ધિથી ભરપૂર જીવવા માંગે છે. દરેક મનુષ્યની ઈચ્છા હોય છે કે તેનું જીવન હંમેશા ખુશીઓથી ભરેલું રહે.

જો તમે પણ સુખી અને સમૃદ્ધ જીવન જીવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છો, તો આજે અમે તમને શાસ્ત્રોમાં જણાવેલી કેટલીક ખાસ વાતો વિશે જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનું ધ્યાન રાખશો તો માતા લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશા તમારા પર બની રહેશે. રહેશે તો આવો જાણીએ શાસ્ત્રોમાં આ વિષયમાં કઈ કઈ બાબતો જણાવવામાં આવી છે.

મા લક્ષ્મીની કૃપા મેળવવા માટે આ વાતનું ધ્યાન રાખો

શાસ્ત્રો અનુસાર મહિલાઓને અન્નપૂર્ણા અને દેવી લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ કોઈ વિદેશી સ્ત્રી પર ખરાબ નજર રાખે છે અથવા કોઈ સ્ત્રીનું અપમાન કરે છે તો માતા લક્ષ્મીજી તેના પર નારાજ થઈ જાય છે. જો તમે માતા લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ મેળવવા માંગો છો તો ક્યારેય પણ કોઈ વિદેશી સ્ત્રી પર ખરાબ નજર ન રાખો કે ઘરની સ્ત્રીઓનું અપમાન ન કરો. પુરાણોમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે જે પુરુષ સ્ત્રી પર ખરાબ નજર રાખે છે અથવા સ્ત્રીનું અપમાન કરે છે, તે દુઃખદાયક જીવન જીવે છે અને ઘરમાં ગરીબી લાવે છે.

પૂજા સમયે આ વાતોનું ધ્યાન રાખો
હિન્દુ ધર્મમાં ભગવાનની પૂજા કરવામાં આવે છે. લોકો તેમના ઘરોમાં પ્રતીકાત્મક મૂર્તિઓ મૂકીને દેવતાની પૂજા કરે છે. આ પરંપરા સદીઓથી ચાલી આવે છે, પરંતુ પૂજા સાથે જોડાયેલી કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. પૂજા કરતી વખતે એ વાતનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે પૂજાની કોઈ પણ સામગ્રી કે શંખ, શાલિગ્રામ વગેરે અશુદ્ધ સ્થાન કે જમીન પર ન રાખવા જોઈએ. આ વસ્તુઓને સ્વચ્છ લાલ કપડું બિછાવીને અથવા ચોખાનું આસન આપીને રાખો.

નિઃસ્વાર્થપણે દાન કરતા રહો

વ્યક્તિએ પોતાના જીવનમાં હંમેશા દાન અને દાન કરવું જોઈએ. ધાર્મિક ગ્રંથો અનુસાર દાનને ઘણું મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે, પરંતુ દાન કરતી વખતે તમારે એ વાતનું ધ્યાન રાખવું પડશે કે તમે કરેલા દાનનું વર્ણન ન કરો કારણ કે આ રીતે કરવામાં આવેલ દાનનું ફળ મળતું નથી. તમે હંમેશા ગુપ્ત દાન કરો છો. આમ કરવાથી તમારા જીવનની સૌથી મોટી સમસ્યાઓ દૂર થઈ જશે.

વડીલોનું સન્માન કરો

શાસ્ત્રોમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે વ્યક્તિએ હંમેશા પોતાના વડીલોનું સન્માન કરવું જોઈએ. વ્રત, દાન, જપ અને ભગવાનની પૂજાનું જેટલું મહત્વ છે તેટલું જ મહત્વ ઘરના વડીલો અને વડીલોનું સન્માન કરવાનું પણ છે. તેથી, તમારા વડીલોનું સન્માન કરો અને તમારા નાના પ્રત્યે પ્રેમની ભાવના રાખો.

સૂર્યાસ્ત પછી પણ આ કામ ન કરવું

શાસ્ત્રો અનુસાર, સૂર્ય અને ચંદ્ર જ્યારે અસ્ત થઈ રહ્યા હોય ત્યારે તેમને ક્યારેય ન જોવું જોઈએ, કારણ કે તેના કારણે જીવનમાં નકારાત્મકતાની લાગણી ઉત્પન્ન થવા લાગે છે. આવા લોકોના જીવનમાં હંમેશા નિરાશા આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઉગતા સૂર્યને જોવો અને પૂર્ણિમાના ચંદ્રને જોવો ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.

આ તિથિઓમાં તમારું આચરણ સાત્વિક રાખો
શાસ્ત્રો અનુસાર, દરેક મનુષ્ય માટે દરેક મહિનાની અષ્ટમી, એકાદશી, અમાવસ્યા, પૂર્ણિમા અને ચતુર્દશી તિથિના રોજ ધાર્મિક નિયમોનું પાલન કરવું અને આ તિથિઓ પર પોતાનું આચરણ સાત્વિક રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે આ તારીખો પર, તમારે માંસ અને દારૂનું સેવન કરવાનું ભૂલવું જોઈએ નહીં. આ તારીખોમાં શરીર પર તેલની માલિશ ન કરો. આ તિથિઓમાં બ્રહ્મચર્યનું પાલન કરવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *